ร้านดัง ร้านอร่อย ร้านอุดมโภชนา อ.ปราณบุรี จ.ประจวบคีรีขันธ์

โพสต์โดย: admin | เมื่อ: 2013-2-11 14:44| เปิดอ่าน: 4945| ความคิดเห็น: 0

ร้านอาหารอร่อย ปราณบุรี,ร้านอาหารชื่อดัง ปราณบุรี,ร้านอาหารยอดฮิต ปราณบุรี,ร้านอาหารวิวสวย ปราณบุรี,ร้านอาหารแนะนำ ปราณบุรี,แนะนำร้านอาหาร ปราณบุรี,ร้านอาหารบรรยากาศดี ปราณบุรี,ร้านอาหารบริการดี ปราณบุรี,ร้านอาหาทะเล ปราณบุรี,รีวิวร้านอาหาร ปราณบุรี,ร้านอาหารใกล้เมืองประจวบ,ร้านอาหารยอดนิยม ปราณบุรี,ร้านอาหารคนกินเยอะ ปราณบุรี,ร้านอาหารเก่าแก่ ปราณบุรี,ร้านอาหารขึ้นชื่อ ปราณบุรี,รวมร้านอาหารอร่อย ปราณบุรี,แนะนำของกินอร่อย ปราณบุรี,แนะนำของอร่อย ปราณบุรี,แนะนำร้านอร่อย ปราณบุรี,ของกินอร่อย ปราณบุรี,ของอร่อย ปราณบุรี,ร้านอุดมโภชนา ไปยังไง,ร้านอุดมโภชนา การเดินทาง,ร้านอุดมโภชนา แผนที่,แผนที่ ร้านอุดมโภชนา,ร้านอุดมโภชนา อยู่ที่ไหน,เส้นทางไป ร้านอุดมโภชนา,ร้านอุดมโภชนา เปิดกี่โมง,ร้านอุดมโภชนา ปิดกี่โมง,ร้านอุดมโภชนา เปิดวันไหน,ร้านอุดมโภชนา รีวิว,รีวิว ร้านอุดมโภชนา,

มีเที่ยวที่ไหน ก็ต้องมีการกินที่นั่น วันนี้ก็อีกเช่นเคย พาไปกินอาหารทะเลแถวปราณบุรี เป็นร้านที่มีชื่อเสียง คนกินเยอะ มว๊าก อีกร้านหนึ่งในย่านนั้น นั่นคือร้าน อุดมโภชนา ด้วยอาหารที่เลิศรส และ สดใหม่ แถมบรรกาศดีที่นั่งติดทะเล เรียกได้ว่า กินลม ชมวิว ประมาณนั้น อย่ามัวพูดพร่ำทำเพลงเลย ลุยเลยดีกว่า

จำนวนโต๊ะที่นี่ว่าเยอะแล้ว เวลาคนมาเยอะๆ เนี่ยที่นี่แคบไปเลยเหอะ ผู้เขียนมาช่วงบ่ายๆ วันนี้โชคดีที่คนไม่ค่อยเยอะเท่าไหร่ ส่วนใหญ่ก็นั่งโซนด้านในเพราะบ่ายๆ ร้อนไปหน่อย เอาล่ะมาดูเมนูของร้านนีกันเลยค่ะ เริ่มจากปลาหมึกแดดเดียว เป็นเมนูแนะนำของที่นี่ค่ะ อร่อยกรุบๆ ดีค่ะ ทานเพลินๆ เป็นออเดิรฟ์เรียกน้ำย่อยได้ดีทีเดียว

เมนูต่อมาน้ำพริกไข่ปู จานนี้ทานกับผักแกล้มอร่อยรสชาติดีทีเดียวค่ะ ผู้เขียนล่ะชอบทานน้ำพริกแบบนี้กับขมิ้นขาวมากๆ เอาล่ะเมนูต่อมาปูผัดผงกะหรี่ ปูเนื้อแน่นๆ เนื้อเป็นเนื้อเลยเหอะ ผัดผงกะหรี่แบบใส่ผงกะหรี่ไม่เยอะแบบนี้ก็อร่อยไปอีกแบบ จะแตกต่างกับผัดผงกะหรี่ในกรุงเทพฯ อ่ะที่เน้นไข่ใส่ข้นๆ อ่ะคะ

เมนูสุดท้ายปลาทอดน้ำปลา เวลามาทานร้านอาหารติดชายทะเลเนี่ย ส่วนใหญ่จะไม่ผิดหวังเลยสำหรับอาหารประเภทซีฟู้ด เพราะสดจากทะเลแน่นอนค่ะ ปลาที่นี่กรอบอร่อยมากเพราะของเค้าสดจริงๆ ยิ่งร้านที่มีคนเยอะๆ แบบนี้ไม่ต้องห่วงเรื่องความสดของอาหารค่ะ เมนูนี้ทานกับน้ำยำรสชาติเปรี้ยวหวนกำลังดี อร่อยเชียวแหละยิ่งปลาเนื้อแน่นๆ แบบนี้แล้วนะ อืม.. อร่อยค๊า

เมนูแนะนำ : ปลาหมึกแดดเดียว,น้ำพริกไข่ปู,ปลาทอดน้ำปลา

By Patthanid C.
www.patthanid.bloggang.com

ที่มา http://www.trendzap.com/reviews/1009

พาเที่ยวภาคตะวันตกของไทย

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้